ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปขอคัดหมายศาลคดีบัตรเครดิตได้ที่ไหนคะ  (อ่าน 2445 ครั้ง)

LuvLy TiNkeRbeLL

• บุคคลทั่วไป
ลองเอาหมายเลขคดีแดงและคดีดำไปคัดหมายในเวปไซต์ของกรมบังคับคดีแล้ว หาไม่เจอค่ะ

บอกไม่พบข้อมูล เข้าไปหาในเวปของศาลแพ่งเองก็ไม่เจอคะ

โดนฟ้องที่ กทม. ค่ะ แต่น้องย้ายไปอยู่ต่างจังหวัดแล้ว หมายศาลก็ตามมาที่อยู่ใหม่ที่ต่างจังหวัด

แต่น้องทำหมายหายไปแล้ว จะไปขอคัดใหม่ได้ที่ไหนคะ อยู่เชียงใหม่ค่ะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ

ออฟไลน์ triphoom

• Attorney
  • Jr. Member
Re: จะไปขอคัดหมายศาลคดีบัตรเครดิตได้ที่ไหนคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 06:47:44 AM »
ขอคัดได้ครับ แต่ต้องคัดหมายที่ศาลที่ถูกฟ้อง การค้นในเวปกรมบังคับคดีหากโจทก์ยังไม่ตั้งเจ้าพนักงานก็อาจยังไม่มีข้อมูลได้หรือตั้งแล้วแต่เจ้าหน้าที่ยังไม่ลงให้ซึ่งไม่แน่นอน ที่คุณว่าถูกฟ้องที่กทม.ผมจึงไม่แน่ใจว่าถูกฟ้องที่ไหนกันแน่เพราะกรุงเทพมีหลายศาล อย่างไรโทรสอบถามศาลนั้นๆก่อนได้ครับ โดยแจ้งเลขที่คดี ชื่อโจทก์จำเลยให้เจ้าหน้าที่ศาลทราบก็จะง่ายเข้าและจะได้ไม่เสียเวลา

ออฟไลน์ Eaincva

• Newbie
  • *
Re: จะไปขอคัดหมายศาลคดีบัตรเครดิตได้ที่ไหนคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มีนาคม 2019, 04:51:08 PM »
ได้ครับก็ไปทำตามขั้นตอนเลยครับ

ออฟไลน์ Snowgess

• Snowgess
  • Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2019, 09:33:01 AM »
ค้นได้ด้วยหลอครับ