ผู้เขียน หัวข้อ: จะเลิกกับแฟน สงสัยว่าจะมีทางเอาเงินคืนหรือไม่คับ  (อ่าน 2168 ครั้ง)

ออฟไลน์ poster

• Newbie
  • *
เนื่องจากตอนคบกัน ทางบ้านเค้ามีปัญหา ซึ่งผมก็ช่วยเหลือไปเป็นจำนวนที่เยอะมากทีเดียว

พอต้องเลิกกันก็เลยไม่แน่ใจว่าจะพอมีวิธีที่ทำให้เค้าไม่เบี้ยวได้มั้ยครับ โดยผมมีหลักฐานการโอนเงินทุกครั้งครับ แต่ไม่มีสัญญาครับ

รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ...ขอบคุณล่วงหน้าครับ

from... ผู้เฒ่าไมโล แห่ง กองแปเหนือ

ออฟไลน์ triphoom

• Attorney
  • Jr. Member
หากพิจารณาตามที่คุณปรึกษามาจะเป็นเรื่องการให้โดนเสน่หา ไม่จำเป็นต้องมีหนังสือ สามารถเรียกคืนได้ หากผู้รับประพฤติเนรคุณ ตามมาตรา531 ประมวลกฎหมายแพ่งและพาณิชย์
แต่ไม่ยุตินะครับเพราะเรื่องนี้อาจจะเข้ากฎหมายอื่นได้อีก แต่เนื่องจากข้อเท็จจริงยังน้อยมากจึงขอตอบเช่นนี้นะครับ

ออฟไลน์ Gossats

• Newbie
  • *
คิดสะว่าทำบุญไปเหอะครับ

ออฟไลน์ pipamapa

• pipamapa
  • Newbie
  • *
ใช่ๆๆถือจะว่าทำบุญให้สุนัข

ออฟไลน์ Teeratass

• Teeratass
  • Newbie
  • *
    • sbobet
ลองคิดแค่ว่าตอนให้เราให้ด้วยใจ สักวันหนึ่งถ้าเขาคิดได้เขาคงจะหาวิธีมาตอบแทนเราเองแหละ คิดแค่นี้ชีวิตก็มีความสุข ดูเป็นคนดี และได้บุญด้วยครับ

ออฟไลน์ Yayamasiti

• Yayamasiti
  • Newbie
  • *
ถ้าแต่งงานถูกต้องตามกฏหมายก็น่าจะได้อยู่นะครับ

ออฟไลน์ Sleepforrst

• Newbie
  • *
อันนี้ลำบากเลย มันเหมือนกับเราสะดวกใจที่จะให้เค้าไป ถ้าจะเอาคืนจริงๆสงสัยต้องมีการหักกันเลยละ

ออฟไลน์ Sugoiine

• Sugoiine
  • Newbie
  • *
Re: จะเลิกกับแฟน สงสัยว่าจะมีทางเอาเงินคืนหรือไม่คับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2020, 03:56:18 PM »
จะได้รึครับ