ผู้เขียน หัวข้อ: คนต่างด้าวแต่งงานกับคนไทย มีสิทธิทำงานหรือไหม  (อ่าน 1671 ครั้ง)

ออฟไลน์ poster

• Newbie
  • *
หากคนต่างด้าวแต่งงานกับสามีคนไทย คนต่างด้าวนั้นจะมีสิทธิทำงานกับสามี หรือว่าช่วยงานสามีได้ไหม
ปล.คนต่งด้าวได้ขอวีซ่า ประเภทแต่งงานอยู่ได้ 1ปีแล้วด้วย

ผิด กม.ไหมครับ

from...  noirohl

ออฟไลน์ pookkysea

• pookkysea
  • Newbie
  • *
Re: คนต่างด้าวแต่งงานกับคนไทย มีสิทธิทำงานหรือไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2016, 04:01:37 PM »
ผมไม่เเน่ใจอ่าครับ น่าจะลองถามผู้รู้น่าจะชัวร์กว่า

ออฟไลน์ CasaNegi

• Newbie
  • *
รอผู้รู้มาตอบครับไม่ก๊ลอง หาในgoogle ดูครับ

ออฟไลน์ kawinha

• Newbie
  • *
รอครับ

gclub

ออฟไลน์ Supunya

• เว็บแทงหวย
  • Newbie
  • *
รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยครับ อยากทราบเรื่องราวครับ

ออฟไลน์ Maradon

• sbobet1st
  • Newbie
  • *
    • mk5959
Re: คนต่างด้าวแต่งงานกับคนไทย มีสิทธิทำงานหรือไหม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2018, 02:44:47 PM »
อยากรู้คำตอบครับ

ออฟไลน์ Netstar

• Newbie
  • *
ต้องการข้อมูลครับ