ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ส่งงวดรถ ไฟแนนสามารฟ้องได้ภายในเวลากี่ปีคะ  (อ่าน 1566 ครั้ง)

ออฟไลน์ ked

• Newbie
  • *
ซื้อรถชื่อตัวเอง
แฟนผ่อนให้
แฟนเป็นคนใช้รถ
เลิกกับแฟน แฟนบอกคืนรถไปแล้ว
ไฟแนนบอกยังไม่ได้คืน
รถก้อหาไม่เจอ ไม่รู้ใครโกหก
จดหมายทวงหนี้มา6 ปีแล้ว
สรุปจะให้เราจ่ายค่างวด ทั้งที่รถไม่รู้อยู่ไหน
เราไม่มีจ่าย ปล่อยทิ้งมา 6 ปี
ถ้าไฟแนนจะฟ้อง  เขามีสิทธิ์ฟ้องภายในกี่ปีคะ
อายุความคดีนี้  กี่ปีคะ

ออฟไลน์ triphoom

• Attorney
  • Jr. Member
Re: ไม่ส่งงวดรถ ไฟแนนสามารฟ้องได้ภายในเวลากี่ปีคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2012, 08:09:17 PM »
ค่าเช่าซื้อที่ค้างชำระ 2 ปี
ค่าเสียหายจากการที่ผู้เช่าซื้อใช้รถโดยมิชอบ 6 เดือน
ค่าขาดราคา ค่าขาดประโยชน์ ค่าติดตาม 10 ปี
ติดตามรถคืนไม่มีอายุความครับ

ออฟไลน์ Gokano

• Newbie
  • *
Re: ไม่ส่งงวดรถ ไฟแนนสามารฟ้องได้ภายในเวลากี่ปีคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2019, 02:21:05 PM »
เรื่องนี้ผมก็กำลังต้องการข้อมูลอยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ Warlordsx

• Newbie
  • *
ขอตามเรื่องนี้ด้วยครับผม