ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับการหาเลขที่บัตรประชาชนครับ  (อ่าน 1181 ครั้ง)

pk-con01

• บุคคลทั่วไป
คือตอนนี้ที่บ้านผมโดนโกงมรดกที่ดินครับ คือก่อนที่คุณยายจะเสียคุณยายได้แบ่งที่ดินจำนวน4ไร่
แล้วทางน้าได้แอบไปโอนเป็นชื่อของตัวเองแล้วนำไปจำนองไว้ที่ ธกส.
ทางผมมีแค่ชื่อน้าคนนี้ผมเลยต้องการหาเลขประประชาชนของน้าเพื่อไปเช็คกับทาง ธกส.ว่าติดจำนองอยู่เท่าไร
เพื่อไปจ่ายในส่วนนั้นแล้วให้ทางน้าโอนกลับมาเป็นชื่อคุณแม่

หรือพี่ๆน้าๆอาๆท่านใดมีข้อเสนอแนะย่ังไงช่วยแนะนำให้ด้วย
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ triphoom

• Attorney
  • Jr. Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับการหาเลขที่บัตรประชาชนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2012, 09:20:42 PM »
การหาเลขบัตรประจำตัวประชาชน หากคุณไม่ใช่ผู้มีส่วนได้เสียทางเขตหรืออำเภอเข้าจะไม่ยินยอมให้ดู
ผมว่าหากต้องการทราบการจำนองก็นำชื่อไปติดต่อกับธกส.น่าจะง่ายกว่า โดยเล่าความจริงให้เขาฟังเขาก็อาจให้คุณตรวจได้
แต่ผมว่าขนาดคุณยังมีแค่ชื่อของน้าแล้วหากไถ่จำนองมาเขาจะโอนที่ให้เหรอครับ ผมว่าคุยกันให้ดีก่อน หรือปรึกษาข้อกฎหมายกันก่อนว่าสามารถทำอะไรกับการโกงที่คุณว่าได้บ้างน่าจะเป็นทางออกที่ดีกว่านะครับ

ออฟไลน์ YingElke

• Newbie
  • *
Re: สอบถามเกี่ยวกับการหาเลขที่บัตรประชาชนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 เมษายน 2018, 04:44:17 PM »
แจ้งความก่อนครับพวกนี้ เพราะบางอย่างเราไม่มีสิทธิ์เข้าถึงเองต้องให้กฎหมายดำเนินการต่อให้ครับ

ออฟไลน์ Akenith

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2019, 04:53:51 PM »

ลิงค์เหล่านี้ใช้งานได้ดีมากเลยครับ ผมเองก็กำลังหาอยู่เหมือนกัน